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M
radi wa Majitaka unaote-
kelezwa kwenye maeneo 
ya miinuko Jijini Mwanza 
unaofahamika kama “Sim-
plified Sewerage” umeku-
wa miongoni mwa mira-
di miwili bora zaidi kuwahi 
kutekelezwa barani Afrika 
chini ya ufadhili wa African 

Infrastructure Trust Fund (EU-AITF). 
Hayo yameelezwa mwishoni mwa Mwezi 

Novemba, 2018 wakati wa Mkutano wa kujadili 
miradi inayofadhiliwa na benki ya Uwekezaji ya 
Ulaya (EIB) kupitia mfuko huo wa EU-AITF.

Katika mkutano huo ilielezwa kwamba 
tangu mfuko huo uanzishwe mnamo mwaka 2007 
ni miradi miwili pekee ambayo imefuzu na kuwa 
miradi bora zaidi kuwahi kutekelezwa ambayo ni 
Mradi wa Majitaka wa Simplified Sewerage wa Ji-
jini Mwanza, nchini Tanzania na mwingine ni mra-
di wa Nishati ya Umeme wa benin & Togo.

Akizungumzia mradi wa Majitaka wa 
Jijini Mwanza, Mshauri wa masuala ya Kiufundi 
wa benki ya Uwekezaji ya Ulaya, Raoul Pedrazza-
ni alielezea hali ilivyokuwa hapo awali kabla ya 
kujengwa kwa mradi mpya wa majitaka kwenye 
maeneo ya milimani jijini humo.

Pedrazzani alisema kuwa kijiografia 
maeneo mengi ya Jiji la Mwanza ni milima/miinu-
ko na kabla ya mradi huo wa majitaka wakaazi wa 
maeneo ya milimani hawakuwa na mfumo mzuri 
wa uondoaji wa majitaka. 

Alisema suluhisho ilikuwa ni kubuni mra-
di ambao utarahisisha utoaji wa majitaka kutoka 
kwenye makazi hayo kwenda yanakostahili.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mtenda-
ji wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Jijini Mwanza (MWAUWASA), Mhandisi Anthony 
Sanga alithibitisha kupokea ujumbe wa pongezi 
juu ya ushindi huo.

Mhandisi Sanga aliipongeza bodi ya 
Wakurugenzi ya MWAUWASA kwa usimamizi ma-
hiri wa shughuli zinazotekelezwa na Mamlaka na 
pia aliwapongeza watumishi wote wa MWAUWA-
SA kwa utekelezaji na usimamizi mzuri wa miradi 
husika. “Mungu ni Mwema, tunamuomba Aendelee 
kutusaidia. Hakika kwa pamoja tunaweza,” alisema 
Mhandisi Sanga.

Aliongeza kuwa lengo la Serikali ni ku-
hakikisha huduma ya majitaka inapanuka zaidi ili 
wananchi walio wengi waweze kufikiwa.

Maeneo ya miinuko ambayo tayari 
yamefikiwa na mfumo huo wa ‘Simplified Sew-
erage’ ni Kilimahewa, Mabatini na Igogo na huku 
lengo likiwa ni kupanua wigo na kufikia maeneo 
mengi zaidi. 

MRADI WA ‘SIMPLIFIED 
SEWERAGE’ WAIBUKA KINARA 

Moja ya eneo lililofikiwa na mfumo wa majitaka ujulikanao kama ‘Simplified 
Sewerage’. Pichani ni mtaa wa Unguja, Kata ya mabatini Jijini mwanza am-
balo limenufaika kupitia ufadhili wa African Infrastructure Trust Fund (EU-
AITF). 
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W
atumishi wa 
M a m l a k a 
ya Majisafi 
na Usafi wa 
Mazingira Ji-
jini Mwanza 
(MWAUWA-
SA) wame-
takiwa kuzin-

gatia  Mpango wa Usalama wa Maji kila 
wanapotekeleza shughuli zao ili kuhaki-
kisha wananchi wanapata maji safi na 
salama kwa ubora unaotakiwa.

Wito huo ulitolewa Novemba 
12, 2018 na Mkurugenzi Mtendaji wa 
MWAUWASA, Mhandisi Anthony San-
ga wakati wa ufunguzi wa mafunzo ya 
uandaaji wa Mpango wa Usalama wa 
Maji yanayotolewa kwa wafanyakazi wa 
MWAUWASA na   Jumuiya ya Kimataifa 
ya Maji (IWA).

Mhandisi Sanga alisisitiza 
umakini kwenye usimamizi wa mnyoro-
ro mzima wa utoaji huduma ya maji 
kuanzia kwenye chanzo, uzalishaji hadi 
yanapomfikia mtumiaji ambapo alisema 
ni wajibu wa kila mtumishi kuhakikisha 
maji yanayozalishwa yana ubora una-
okubalika Kitaifa na Kimataifa.

Aliongeza kuwa suala la us-
alama wa maji ni nyeti na linapaswa 

kupewa kipaumbele cha kipekee na 
kila mtumishi ili kutimiza wajibu wa ku-
wapatia wananchi huduma wanayosta-
hili kupata.

“Watumishi mliopata nafasi ya 
kuhudhuria mafunzo haya, mkitoka hapa 
hakikisheni mnawaelimisha na wale 
ambao hawakufanikiwa kushiriki,” alise-
ma Mhandisi Sanga.

Aliwataka waliohudhuria ma-
funzo hayo kuuliza maswali na kufuatilia 
kwa umakini ili mara baada ya mafunzo 
hayo waboreshe Mpango wa Usalama 
wa Maji uliopo.

Mafunzo hayo ya siku Tano 
yalianza Tarehe 12 Novemba, 2018 na 
yalimalizika Tarehe 16 Novemba, 2018 
lengo likiwa ni kuwawezesha wataalam 
wa MWAUWASA kuhakikisha ubora wa 
maji wanayosambaza kwa wananchi 
kuanzia mahala yanapozalishwa hadi 
yanapofika kwa mtumiaji.

Kwa mujibu wa Mkufunzi kuto-
ka IWA, Kizito Masinde alisema MWAU-
WASA ndiyo Mamlaka pekee miongoni 
mwa Mamlaka za Maji Nchini ambayo 
imepewa kipaumbele cha mafunzo hayo.

Kizito aliongeza kwamba 
matarajio ya IWA ni kuona wataalam 
wa MWAUWASA wakitoa mafunzo ya 
namna hiyo kwa Mamlaka zingine kote 
nchini.

Mwauwasa wapigwa msasa na 
Jumuiya ya kimataifa ya maji
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Washiriki wa mafunzo ya uandaaji wa Mpango wa Usalama wa Maji yanayotolewa na  
Jumuiya ya Kimataifa ya Maji (IWA) wakifuatilia mafunzo.

Bodi ya 
Uhariri
mohamed Saif
Assistant 
Manager Public 
Relations 
MWAUWASA

Ikupa Enock
Graphic designer
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mwauwasatz

mwauwasa

LimetoLewa na: 
mamlaka ya majisafi 

na Usafi wa mazingira 
Jijini mwanza 

(mwaUwaSa).
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IGoMA WAZUNGUMZA 
NA MWAUWASA

Ziara ya bodi na menejimenti ya mam-
laka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Mjini Moshi (MUWSA) Jijini Mwanza.

O4

M
amlaka ya Majisafi 
na Usafi wa Mazin-
gira Jijini Mwan-
za (MWAUWASA) 
imezindua kamp-
eni yake inayok-
wenda kwa jina 
la ‘Zungumza na 
MWAUWASA’ am-

bayo imelenga kubaini kero mbalimbali za 
maji zinazowakabili wananchi wa maeneo 
mbalimbali Jijini Mwanza na viunga vyake 
sambamba na kutoa elimu ya maji kwa wa-
nanchi.

Kampeni hiyo ilizinduliwa ras-
mi na Meneja biashara wa MWAUWASA, 
Meck Manyama kwa niaba ya Mkurugenzi 
Mtendaji wa Mwauwasa, Mhandisi Anthony 
Sanga hapo Novemba 6, 2018 kwenye Mi-
taa ya dkt. Shein na Mkapa katika Kata ya 
Igoma.

Programu ilianza kwa kuzung-
umza na wananchi ambapo changamoto 
mbalimbali zilijadiliwa kwa lengo la kupata 
ufumbuzi wa pamoja.

“Tunaelewa zipo changamoto 
nyingi kwenye suala la maji, na ndiyo maa-
na tumekuja na kampeni hii ili tumfikie kila 
mwananchi kwa lengo la kutafuta ufumbuzi 
wa pamoja,” alisema Manyama.

Manyama alisema kampeni hiyo ni 
endelevu na kwamba imeanzia kwenye mi-
taa ya dokta Shein na Mkapa kwenye Kata 
ya Igoma na itafanyika kwa mitaa yote kwa 
mtindo wa mikutano ambapo wananchi 
watapata fursa ya kueleza kero zinazowak-
abili kuhusiana na suala zima la maji.

Aliongeza kuwa kupitia kampeni 
hiyo, wananchi watapatiwa elimu ya ma-
suala mbalimbali yanayohusiana na maji 
ikiwemo matumizi bora ya maji, ulipaji wa 
Ankara, uwasilishaji wa kero huku lengo 
likiwa ni kuwaongezea uelewa wa shughuli 
zinazotekelezwa na MWAUWASA.

Wataalam mbalimbali kutoka 
MWAUWASA walihudhuria mkutano huo 
kwa lengo la kujibu maswali ya wananchi 
sambamba na kupokea maoni.
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Matukio mbalimbali 
katika picha 

Mkurugenzi Mtendaji wa MWAUWASA, Mhandisi Anthony Sanga (kulia) 
akizungumza wakati wa ufunguzi wa mafunzo ya uandaaji wa Mpango 
wa Usalama wa Maji yanayotolewa kwa wafanyakazi wa MWAUWASA na  
Jumuiya ya Kimataifa ya Maji (IWA). 

Baadhi ya washiriki wa mafunzo ya uandaaji wa Mpango wa Usalama wa 
Maji yanayotolewa na  Jumuiya ya Kimataifa ya Maji (IWA) wakimsikiliza 
Mkufunzi Kizito Masinde (hayupo pichani).

Baadhi ya washiriki wa mafunzo ya uandaaji wa Mpango wa Usalama wa 
Maji yanayotolewa na  Jumuiya ya Kimataifa ya Maji (IWA) wakimsikiliza 
Mhandisi Anthony Sanga (hayupo pichani). Wa pili kulia ni Mkufunzi ku-
toka IWA, Kizito Masinde.

Mjumbe wa Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira (MWAUWASA), Denisa Pagula (kushoto) akizungumza na 
wafanyakazi wa Mamlaka (hawapo pichani). Pembeni yake ni Mjum-
be wa bodi, edith mudogo na mkurugenzi mtendaji wa mWaUWaSa, 
mhandisi anthony Sanga.

Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, John Mongella (katikati waliokaa) katika picha ya pamoja baadhi 
ya wafanyakazi wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Jijini Mwanza wakati wa hafla 

ya kukabidhi zawadi kwa watumishi wa Kanda ya Makongoro iliyoshinda kiutendaji. Kush-
oto kwake ni Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya MWAUWASA, Christopher Gachuma 
na mkurugenzi mtendaji wa mamlaka hiyo, mhandisi anthony Sanga. Kulia kwake ni Wa-
jumbe wa Bodi ya Mamlaka, Edith Mudogo na Denisa Pagula.
 

Washiriki wa mafunzo ya uandaaji wa Mpango wa Usalama wa Maji yan-
ayotolewa na  Jumuiya ya Kimataifa ya Maji (IWA) katika picha ya pamo-
ja na Mkurugenzi wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Jijini 
Mwanza (MWAUWASA), Mhandisi Anthony Sanga (mbele katikati)  mara 
baada ya ufunguzi wa mafunzo.
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TUMETEKELEZA NANSIo 
NA TUNATEKELEZA LAMADI
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. John Pombe Joseph 
magufuli akimsikiliza Waziri wa maji, Profesa makame mbarawa mara 
baada ya kukagua pampu za kusukuma maji kwenye mradi wa maji wa 
Nansio Ukerewe wakati wa uzinduzi wa mradi huo Tarehe 04 Septemba 
2018.

Rais wa Jamhuri ya 
muungano wa tanza-
nia Mheshimiwa Dkt. 
John Pombe magufuli 
(kulia) akisalimiana 
na Wakandarasi wa 
mradi wa maji wa 
lamadi mara baada 
ya kuwasili kwa aji-
li ya kuweka jiwe la 
msingi la mradi huo 
Septemba 08, 2018. 
mradi unasimamiwa 
na mamlaka ya majis-
afi na Usafi wa Mazin-
gira Jijini mwanza 
(MWAUWASA).

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. John Pombe 
magufuli akiweka Jiwe la msingi la mradi wa maji wa lamadi mkoani 
Simiyu Septemba 08, 2018 unaosimamiwa na Mamlaka ya Majisafi 
na Usafi wa Mazingira Jijini Mwanza (MWAUWASA). Mradi utazalisha 
lita milioni 3.3 za maji kwa siku mara baada ya kukamilika.

Rais wa Jamhuri ya muun-
gano wa Tanzania Mhe. Dkt. 
John Pombe magufuli na 
Waziri wa maji, mhe. Profesa 
makame mbarawa na vion-
gozi wengine wakisikiliza 
maelezo ya mradi wa maji wa 
Nansio Ukerewe yaliyokuwa 
yakitolewa na mkurugenzi wa 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi 
wa mazingira Jijini mwanza 
(MWAUWASA), Mhandisi An-
thony Sanga.
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YALIFANYIKA 2018..
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Waziri wa maji, mhe. Profesa makame mbarawa akikata 
utepe kuzindua rasmi matumizi ya mita za malipo kabla 
kwa huduma ya maji jiini mwanza.

Waziri wa maji, 
mhe. Profesa 
makame 
mbarawa 
akiangalia 
mfumo wa 
Dira za malipo 
kabla ya hudu-
ma ya maji, 
mara baada 
ya kuzindua 
matumizi ya 
mita hizo, jijini 
mwanza.

Waziri wa maji, 
mhe. Profesa 
makame mbarawa 
akikagua ubuni-
fu uliotumika 
katika ujenzi wa 
mradi wa maji taka, 
mabatini mtaa wa 
Unguja wilaya ya 
Nyamagana. mradi 
huo umejengwa 
katika vilima na 
umesaidia kuon-
dosha uchavuzi wa 
mazingira na ma-
gonjwa ikiwamo 
Kipindupindu.

Waziri wa maji, mhe. Profesa makame mbarawa akifungua 
rasmi  jengo la Mamlaka ya Maji  Safi na Usafi wa Mazingira 
jijini Mwanza (MWAUWASA), Maji House.

Waziri wa Maji, Mhe. Profesa Makame Mbarawa akipewa maelezo kuhusu 
dash board yenye taarifa mbalimbali kuhusu huduma kwa wateja na 
uwajibikaji katika Mamlaka ya Maji  Safi na Usafi wa Mazingira jijini 
Mwanza (MWAUWASA

                •WAZIRI WA MAJI, PROFESA MAKAME MBARAWA...
 •AZINDUA RASMI MATUMIZI YA MITA ZA MALIPO KABLA
 •AZINDUA JENGO LA MAJI HOUSE
 •AKAGUA MRADI WA MAJITAKA
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Sehemu ya 
watumishi 
wa mamla-
ka ya maji  
Safi na Usafi 
wa mazin-
gira jijini 
mwanza 
(MWAUWA-
SA) wakim-
sikiliza 
Waziri wa 
maji, mhe. 
Profesa 
makame 
mbarawa 
(hayupo 
pichani).

Waziri wa Maji Mhe. Profesa Makame Mbarawa (Mb) akiongea na baadhi ya 
wakazi wa mabatini, mtaa wa Unguja, jijini mwanza  walionufaika na mradi wa 
maji taka. mradi huo umewaondolea wananchi adha ya uchafuzi wa mazingira 
na magonjwa, hususan kipindupindu. 

Waziri wa maji 
mhe. Profesa. 
makame mbar-
awa (Mb) katika 
picha ya pamoja 
na wakazi wa 
mabatini, mtaa 
wa Unguja 
walionufaika 
na mradi wa 
maji taka. mhe. 
mbarawa amea-
hidi kila mkazi 
kuunganishwa 
katika mradi 
huo.

Waziri wa Maji, Mhe. Profesa Makame Mbarawa akipewa maelezo kuhusu 
dash board yenye taarifa mbalimbali kuhusu huduma kwa wateja na uwa-
jibikaji katika Mamlaka ya Maji  Safi na Usafi wa Mazingira jijini Mwanza 
(MWAUWASA).
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WANAFUNZI KITANGIRI 
WAIPONGEZA MWAUWASA 
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Wanafunzi wa Shule ya msingi Kitangiri wakinawa mikono mara baada ya 
kutoka chooni. Vyoo hivyo vya kisasa vimeungwa na mfumo wa huduma ya 

majisafi ambao unawawezesha wanafunzi hao kujisafisha vizuri na hivyo 
kuepuka maradhi.

moja ya choo kilichojengwa na mWaUWaSa kwenye Shule ya msingi 
ya Kitangiri. Choo hicho kimejengwa kwa ufadhili wa benki ya 
Uwekezaji ya Ulaya (EIB), Shirika la Maendeleo la Ufaransa (AFD) na 
Serikali ya Jamhuri ya muungano wa tanzania.

EDMUND EDWARD 
DARASA LA TANO,
SHULE YA MSINGI KITANGIRI 
tunawashukuru mWaUWaSa 
kwa kutujengea vyoo vya kisasa 
kwani vimetusaidia kuwa katika 
hali ya usafi muda wote. Hapo 
awali tulikuwa tunajisaidia 
vichakani kwakuwa hatukuwa na 
vyoo vya kutosha. 
Ninaishauri jamii ijenge vyoo 
bora na wajiunge na mfumo wa 
majitaka waache tabia ya kusubiri 
mvua inyeshe ndio wafungulie 
majitaka kwani hali hiyo inaha-
tarisha afya zetu.

NURU ALLY
DARASA LA TANO,
SHULE YA MSINGI KITANGIRI 
maji ni muhimu sana katika 
maisha ya binaadamu, bila 
maji hakuna uhai. Hapo 
zamani hapa shuleni, wana-
funzi walikuwa wakijisaidia 
pembeni ya uzio wa shule, 
lakini baada ya mWaUWaSa 
kutujengea vyoo vya kisasa, 
hali imebadilika kwani 
tunajisafisha vizuri kila 
tunapomaliza kwenda haja 
kwakuwa vyoo hivi vina 
mfumo mzuri wa majisafi. O9

WANAFUNZI KITANGIRI 
WAIPONGEZA MWAUWASA 
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H
ayawi hayawi sasa yame-
kua! Hatimaye Kanda ya 
Mjini Kati imeongoza 
kwa mara nyingine tena 
kwenye mashindano ya 
utendaji kazi kwa vigezo 
vya mauzo na maku-
sanyo ya maduhuli kwa 
mwezi Novemba, 2018.

Hii ni mara pili kwa Kanda hiyo 
kuibuka na ushindi kwa miezi miwi-
li mfululizo yani Oktoba na Novemba, 
2018.

Katika mpambano huo mkali wa 
vuta nikuvute Kanda ya Mjini Kati imei-
buka na ushindi wa asilimia 95.16 ikufua-
tiwa na Nyegezi asilimia 92.46; Nyakato 
asilimia 91.29 na Kanda ya Makongoro 
kushika mkia kwa kupata asilimia 89.79.

Hata hivyo ushindi huo umeshu-
ka kwa kiwango fulani ilikinganishwa 
na mchuano wa Mwezi Oktoba ambapo 

Kanda ya Mjini Kati iliibuka na ushindi 
kwa kupata asilimia 97.76 ikifuatiwa na 
Kanda ya Nyakato asilimia 96.90, Kanda 
ya Makongoro asilimia 94.96 na mwisho 
ni Kanda ya Nyegezi asilimia 92.37.

Ikumbukwe kwamba mfumo huo 
wa upimaji wa utendaji kwa watumishi 
ulizinduliwa rasmi Agosti mwaka huu na 
Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji, Profesa 
Kitila Mkumbo ambao unapima utendaji 
wa watumishi kikanda kupitia kanda zake 
mbazo ni Makongoro, Nyegezi, Nyakato na 
Kanda ya Mjini Kati.

Mashindano hayo yamelenga 
kuongeza makusanyo, kuongeza mauzo ya 
maji lakini pia kuhakikisha maji yanafika 
kila kona ya jiji la Mwanza na viunga 
vyake kwa maana ya usambazaji wa maji, 
kupunguza upotevu wa maji sambamba 
na kuhakikisha wateja wote wanaungan-
ishwa kwenye mfumo wa maji.

Hivyo Kanda ya Kati 
wameongoza kwa matokeo 
ya mwezi Novemba 2018.

NOTe: MWAUWASA News 
bulletin inawapongeza 
kwa dhati. Hongereni sana 
muhimu ni kuhakikisha 
Mwezi desemba nao 
unamalizika kwa ushindi. 

MJINI KATI MAMBo NI MoTo

matokeo rasmi ya ushindani wa Kanda ni kama ifuatavyo:

1. Kati (95.16%)
2. Nyegezi (92.46%)
3. Nyakato (91.29%)
4. Makongoro (89.79%)
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K
amati ya Ulinzi na Us-
alama Wilaya ya Nya-
magana imeipongeza 
Mamlaka ya Majisafi 
na Usafi wa Mazingira 
Jijini Mwanza (MWAU-
WASA) kwa usimamizi 
mahiri wa miradi in-
ayotekeleza.

Pongezi hizo zimetolewa na 
Mwenyekiti wa Kamati ya Ulinzi na Us-
alama na Mkuu wa Wilaya Nyamaga-
na, dkt Philis Nyimbi desemba 6, 2018 
wakati wa ziara ya Kamati kwenye mi-
radi ya maji inayotekelezwa wilayani 
humo na MWAUWASA.

Mara baada ya kukamilisha 
ziara, dkt. Nyimbi alisema amefurahish-
wa na utekelezwaji wa miradi ya maji 
kwenye wilaya ya Nyamagana na alii-
pongeza MWAUWASA kwa ubunifu wa 
hali ya juu wa miradi mbalimbali ya maji 
inayoendelea kujengwa.

“Nimetembea nimejionea 
namna mnavyopambana katika kusima-
mia hii miradi ya maji. MWAUWASA in-
atekeleza Ilani ya Chama cha Mapinduzi 
kwa vitendo. Ninawapongeza sana kazi 
yenu ni nzuri na inaridhisha,” alisema.

Mbali na pongezi hizo, dkt. Ny-
imbi aliwataka wananchi kuhakikisha 
miradi hiyo inatunzwa kwa manufaa yao 
na vizazi vijavyo na alisisitiza kwam-
ba ni jukumu la kila mwananchi kuwa 
mlinzi wa miundombinu ya maji.

“Tukumbuke maji ni uhai. Seri-
kali imetumia fedha nyingi katika kujen-
ga miradi hii yenye manufaa makubwa 
kwa wananchi wake. Ni jukumu lenu 
wananchi kuhakikisha miradi hii inatun-
zwa,” alisisitiza.

Aliongeza kuwa hatua kali za 
kisheria zitachukuliwa dhidi ya mtu yoy-
ote atakayebainika kuharibu miundom-
binu ya maji. 

Naye Katibu wa Chama cha 
Mapinduzi Wilaya ya Nyamagana, Salum 
kalli alisema MWAUWASA inaongoza 
kwa ubora wa miradi na aliitaka kuhaki-
kisha miradi inayoendelea kujengwa in-
akamilika kwa wakati.

Aidha, akizungumzia suala 
la gharama za umeme zinazotumika 
kwenye kuendesha mitambo ya kusu-
kuma maji mara baada ya kubaini kiasi 
kinachotumika kulipia bili ya umeme, 
Kalli alisema ipo haja Wizara ya Maji na 
Wizara ya Nishati kukaa pamoja kutaza-
ma namna ya kupunguza gharama.

“Serikali ni moja, tunajenga 
nyumba moja, upo umuhimu wa kukaa 
pamoja kujadili kuhusiana na gharama 
za umeme kwa Mamlaka za Maji,” alise-
ma Kalli.

DC NYAMAGANA 
AIPONGEZA MWAUWASA

Akizungumza katika majumuisho 
ya ziara, Naibu Meya wa Jiji la Mwanza, 
bhiku Kotecha aliipongeza bodi ya Waku-
rugenzi MWAUWASA kwa kusimamia vye-
ma shughuli zinazotekelezwa na Mamla-
ka.

Kotecha alisema mbali na gha-
rama ya umeme kuwa juu lakini MWAU-
WASA haijawahi kushindwa kulipa bili 
zake, jambo ambalo anasema linatokana 
na usimamizi mahiri wa bodi sambamba 
na watendaji wa Mamlaka hiyo chini ya 
uongozi wa Mkurugenzi wake Mhandisi 
Anthony Sanga.

“Mhandisi Sanga anajitahidi sana 
kuisimamia MWAUWASA; jitihada zake 
sote tunaziona; anastahili pongezi yeye 
na anaowaongoza,” alisema Kotecha.

Kwa upande wake Mkurugenzi 
Mtendaji wa MWAUWASA, Mhandisi An-
thony Sanga alieleza kuhusiana 
na miradi inayojengwa chini 

ya mpango wa Uboreshaji wa Huduma ya 
Maji katika Jiji la Mwanza hususan kwa 
wakazi wa maeneo ya miinuko.

Alifafanua kwamba mpango huo 
unatekelezwa kwenye wilaya ya Nyama-
gana na Ilemela na kwamba unahusisha 
ujenzi wa matenki; Upanuzi wa Usam-
bazaji maji kupitia ulazaji wa mabomba 
mapya; Ukarabati wa Mtandao wa Usam-
bazaji maji kupitia ubadilishaji wa bomba 
za zamani na kuweka mpya na Upanuzi na 
Uboreshaji wa Nfumo wa Majitaka.

Aidha, Mhandisi Sanga aliiponge-
za Kamati ya Ulinzi na Usalama Wilaya 
ya Nyamagana kwa kufanya maamuzi ya 
kutembelea miradi ya maji inayotekelez-
wa kwenye wilaya hiyo.

Maeneo yaliyotembelewa na 
ujumbe huo ni Chanzo cha Maji cha Ca-
pri-point, Ujenzi wa Matenki ya Nyegezi 
na Bugarika na mradi wa Majitaka (Sim-
plified Sewerage) Mabatini.10



Mwanza Urban Water Supply And Sanitation Authority 

Desemba 2018
NEWS BULLETIN

MATUKIo MBALIMBALI  KATIKA PICHA
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Habari  katika picha...

Kutoka kushoto, Waziri wa Maji, Mhe. Profesa Makame Mbarawa (Mb), Naibu Katibu Mkuu, Mhandisi Emmanuel Kalobelo pamoja na Kaimu Mkurugenzi wa Maji 
Mijini, Mhandisi Mary Mumghamba katika moja ya vikao na Waandishi wa Habari (hawapo pichani)

Katibu Mkuu Wizara ya Maji, Profesa Kitila Mkumbo (kulia) akishiriki 
kuchimba mtaro katika eneo la Kijiji cha Bushing’we Halmashauri ya 
Msalala ambapo bomba la maji la mradi wa maji wa Shinyanga na Geita 
(JWPP) litapita. 

Waziri wa Maji, Mhe. Profesa Makame Mbarawa (Mb) akiwa na Naibu 
Waziri wa Maji, Mhe. Jumaa Aweso (Mb) kwenye moja ya mkutano na 
waandishi wa habari (hawapo pichani)

12
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bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya Majisafi na 
Usafi wa Mazingira Jijini Mwanza (MWAUWASA) 
imefanya ziara ya siku tano kwenye mamlaka 
tatu za maji ambazo ni Dodoma (DUWASA), Irin-
ga (IRUWASA) na Mbeya UWSA lengo likiwa ni 
kujifunza na kubadilishana uzoefu.

Ziara hiyo ilianzia DUWASA na ilihitimishwa kwa 
kutembelea Mbeya UWSA ambapo wajumbe walipata fursa 
ya kutembelea maeneo mbalimbali ya mnyororo mzima wa 
utoaji huduma ya maji ambayo ni kuanzia kwenye vyanzo 
vya maji hadi kwa mtumiaji wa mwisho.

Aidha, masuala mbalimbali yalijadiliwa kwa lengo 
la kubadilishana uzoefu na kutafuta ufumbuzi wa pamoja 
wa changamoto zinazozikabili mamlaka za maji nchini ili 
kufikia azma ya kupanua wigo wa usambazaji wa majisafi 
na salama kwa wananchi.

Kwa nyakati tofauti, katika majadiliano baina ya 
wajumbe wa MWAUWASA na wenyeji wao, ilipendekezwa 
mamlaka ziandae utaratibu wa kubadilishana uzoefu kati-
ka utekekezaji wa shughuli zao ili kuleta ufanisi zaidi hasa 
ikizingatiwa kwamba baadhi ya changamoto kwenye ute-
kelezaji wa miradi ya maji kote nchini zinafanana.

Majadiliano hayo vilevile yaligusia suala zima la 
wizi wa mita za maji ambao umezikumba mamlaka nyingi 
nchini na huku baadhi ya mamlaka zikionyesha kufanikiwa 
kuliko zingine na hivyo ilipendekezwa watumishi wajikite 
katika suala hili ili kuona ni namna gani wengine wame-
fanikiwa.

Ziara hiyo ya Bodi ya MWAUWASA kwenye mamla-
ka hizo, vilevile ilihusisha baadhi ya watumishi wa MWAU-
WASA kutoka vitengo mbalimbali ambao waliambatana na 
wajumbe wa bodi.

ZIARA YA BoDI YA 
WAKURUGENZI MWAUWASA 

Wajumbe wa Bodi na baadhi ya watumishi wa MWAUWASA walipotembelea chanzo cha maji cha 
Mzakwe Jijini Dodoma wakimsikiliza mtaalam (hayupo pichani) akiwapatia maelezo ya shughuli 
zinazofanyika maeneo hayo.

Wajumbe wa Bodi ya wakurugenzi MWAUWASA walipotembelea tenki la kuhifadhia maji 
lililopo maeneo ya Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM) wakimsikiliza Mkurugenzi Mtendaji wa 
DUWASA, Mhandisi David Pallangyo (kulia). Kutoka kushoto ni, Edith Mudogo, Frank Masasi, 
Denisa Pagulla na Ellen Bogohe 

Wajumbe wa Bodi na baadhi ya watumishi wa MWAUWASA walipotembelea chanzo cha maji 
cha Chemchemi ya Kitwiru Mkoani Iringa. Wajumbe wa bodi za Wakurugenzi mWaUWaSa na wenyeji wao mbeya 

UWSA walipotembelea chanzo cha maji cha Ivumwe. 
13
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Wajumbe wa Bodi za Wakurugenzi MWAUWASA na IRUWASA wakiwa katika picha ya pamoja na baadhi ya watumishi wa mamlaka hizo mara baada ya kukamilisha ziara 
ya kwenye maeneo mbalimbali ya mnyororo mzima wa huduma ya maji Mkoani Iringa.   

Wajumbe wa Bodi za Wakurugenzi MWAUWASA na wenyeji wao Mbeya UWSA walipo-
tembelea chanzo cha maji cha Nzovwe. Wa tatu kutoka kushoto ni mwenyekiti wa bodi 
MWAUWASA, Christopher Gachuma. 

Wajumbe wa bodi za Wakurugenzi mWaUWaSa na wenyeji wao 
Mbeya UWSA walipotembelea eneo la kutibu maji la Swaya Jijini 
Mbeya. Wa pili kushoto ni Mkurugenzi Mtendaji MWAUWASA, 
mhandisi anthony Sanga. 

Watumishi Mamlaka za Maji nchi-
ni wameaswa kushirikiana ili 
kuboresha shughuli zao sam-
bamba na kuongeza kasi ya 
usambazaji wa huduma ya maji 

kwenye maeneo yao.
Makamu Mwenyekiti wa Bodi ya Wak-

urugenzi ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Jijini Mwanza (MWAUWASA),  Edith 
Mudogo ametoa wito huo hivi karibuni Jijini 
Dodoma wakati wa Ziara ya Wajumbe wa Bodi 
hiyo kwenye Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Mjini Dodoma (DUWASA).

Mudogo alisema ni vyema watumi-
shi wa Mamlaka mbalimbali nchini wakawa 
na utaratibu wa kubadilishana uzoefu katika 
utekekezaji wa shughuli zao ili kuleta ufanisi 
zaidi hasa ikizingatiwa kwamba baadhi ya chan-
gamoto kwenye utekelezaji wa miradi ya maji 

kote nchini zinafanana.
"Watendaji inabidi mtazame namna 

ya kubadilishana uzoefu wa utekelezaji wa mi-
radi ya maji. baadhi ya changamoto mnazoku-
tana nazo unakuta wengine nao walikuwa nazo 
lakini walifanikiwa kuzitatua na hii itawasaidia 
nanyi kuwa na utatuzi wa haraka kwa kujifunza 
kutoka kwa wengine," alisisitiza.

Mudogo alitolea mfano suala la wizi 
wa mita za maji ambapo alisema baadhi ya 
mamlaka tayari zimeonyesha kufanikiwa katika 
kudhibiti hali hiyo na alisema ni vyema mamla-
ka zikawa na utaratibu wa kubadilishana uzoefu 
wa utatuzi wa changamoto kupitia njia mbalim-
bali ikiwemo ya kutembeleana.

Kwa upande wake Mwenyekiti wa 
bodi ya dUWASA, balozi Job Lusinde alipende-
keza kwa siku za baadaye kukaandaliwa utarati-
bu wa kubadilishana watumushi miongoni mwa 

mamlaka za maji kwa muda ili kubadilishana 
uzoefu.

balozi Lusinde alisema kila mamla-
ka inayo maeneo ambayo imefanikiwa kuliko 
nyingine na hivyo ni jambo la busara mamlaka 
zingine zikatumia uzoefu huo wa mafanikio ku-
toka kwa wataalam wa mamlaka husika ili nao 
kupiga hatua.

"Unaweza ukakuta kuna mamlaka 
imepiga hatua kwenye suala la majitaka na 
hivyo sio jambo baya kuazima watendaji wa 
mamlaka hiyo ili kufika huko walipo wengine," 
alisema balozi Lusinde.

Aidha, ziara hiyo ya bodi ya MWAU-
WASA ilihusisha baadhi ya watumishi wa 
MWAUWASA kwa lengo la kujifunza utekekeza-
ji wa majukumu sambamba na kubadilishana 
uzoefu kiutendaji.

MAMLAKA ZA MAJI NCHINI WAASWA KUSHIRIKIANA
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Meneja Fedha wa 
MWAUWASA, Petro Nyanjige 
akikabidhi rasmi kwa 
Mkurugenzi Mtendaji wa 
MWAUWASA Tuzo ya Ushindi 
katika utunzaji bora wa 
mahesabu ya fedha kwa 
Mwaka 2017 ambayo alipokea 
kwa niaba yake ambapo 
MWAUWASA iliibuka mshindi 
wa pili. Tuzo hiyo imetolewa 
desemba, 2018 na bodi 
ya Taifa ya Wahasibu na 
Wakaguzi (NBAA).

TUZo

Sikia hii...
MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA JIJINI MWANZA (MWAUWASA) INAKULETEA OFA KABAMBE YA 
‘RUDISHA BURE LIPA KWA AWAMU’ 

TUNAPENDA KUWATANGAZIA  WATEJA WOTE WALIOSITISHIWA HUDUMA YA MAJI KUTOKANA NA MALIM-
BIKIZO YA MADENI KUWA KATIKA KUSHEREHEKEA MSIMU WA SIKUKUU ZA KRISMASI NA MWAKA MPYA SASA 
WATAREJESHEWA HUDUMA YA MAJI BURE BILA FAINI YOYOTE ENDAPO WATAJITOKEZA KULIPA MADENI YAO 
KWA AWAMU. 

OFA HII HAITAHUSIKA NA WATEJA WATAKAOKATIWA MAJI MWEZI DESEMBA 2018 NA JANUARI 2019.

KWA MAELEZO NA UTARATIBU TAFADHALI FIKA KWENYE OFISI YA MWAUWASA ILIYO KARIBU NAWE.

OFA HII NI MAALUM MSIMU HUU WA SIKUKUU ZA KRISMASI NA MWAKA MPYA NA MWISHO NI TAREHE 31 JANU-
ARI, 2019.

NDUGU MTEJA ‘RUDISHA BURE LIPA KWA AWAMU’

TUNAWATAKIA WATEJA WETU MSIMU MZURI WA SIKUKUU ZA KRISMASI NA MWAKA MPYA

Imetolewa na:
Ofisi ya Uhusiano MWAUWASA.

OFA OFA OFA

JE ULISITISHIWA HUDUMA YA MAJI KWA KUSHINDWA KULIPA BILI...???
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Na lawrence temba
mkuu wa Kitengo cha mawasiliano Serikalini

Wakati Serikali inawekeza katika miradi ya 
maji nchini, ni jukumu la kila mwananchi 
kuwa mlinzi wa miundombinu ya maji pamo-
ja na vyanzo vya maji. Hatua hii itasaidia 
miradi ya maji inayojengwa kuwa endelevu.

Maji ni rasilimali muhimu kwa 
ustawi wa jamii na maendeleo ya kiuchumi, 
na rasilimali hii haina mbadala.  Tafiti zina-
onyesha kuwa Tanzania inakadiriwa kuwa na 
rasilimali za maji juu ya ardhi zenye kilomita 
za ujazo 92.27 na chini ya ardhi kilomita za 
ujazo 38. Kupitia rasilimali hii muhimu nia na 
lengo kuu la Serikali ni kuhakikisha wananchi 
wanapata huduma ya majisafi na salama 
jirani na makazi yao. 

Ni wazi kuwa rasilimali za maji 
zinahitaji kulindwa na kutunzwa kwa sababu 
hazina mbadala. Ni jambo la msingi kila 
mwananchi akaelewa umuhimu wa utunzaji 
wa mazingira kwasababu kila mmoja anahi-
taji kutumia maji kwa shughuli mbalimbali za 
maendeleo.

Naibu Waziri wa Maji Mhe. Jumaa 
Aweso (Mb) hivi karibuni akiwa katika ziara ya 
kikazi ya mradi kwa mradi mkoani Manyara 
aliwataka viongozi mbalimbali katika jamii 
kutoa elimu na kuwashirikisha wananchi 
katika miradi ya maji, hususan kulinda vyanzo 
vya maji na miundombinu yake.

Waziri Aweso akiongea na wakazi 
wa eneo la Waranga, Katesh alisema ni jambo 
la msingi kulinda vyanzo vya maji ili kuwa 
na uhakika wa huduma endelevu ya majisafi 
na salama na kusisitiza kuwa ili kutekeleza 
mradi wa maji ni lazima kuwepo na chanzo 
cha uhakika cha maji kuweza kutoa huduma 
ya majisafi na salama kwa wananchi muda 
wote.

Mhe. Aweso alisema kulinda vyan-
zo vya maji ni jukumu la kila mwananchi kwa 
sababu maji hayana mbadala, na kila mtu 
anayahitaji kila siku, kila wakati, iwe nyumba-
ni, ofisini, shuleni au katika shughuli nyingine 
ikiwemo kilimo, ufugaji na ujenzi.

Hata hivyo, Waziri Aweso akiweka 
jiwe la msingi la mradi wa maji wa mji wa 
Katesh uliojengwa na Mamlaka ya Majisafi 
na Usafi wa Mazingira mjini Babati (BAWASA) 
aliwataka wakandarasi kufanya utafiti ili 
kupata vyanzo vya maji vya uhakika kabla ya 
kuweka miundombinu. Alisema hatamvumilia 
mkandarasi atakayewadanganya wanan-
chi kwa kufanya kazi kwa ulaghai wakati 
hajatafiti kupata chanzo cha uhakika na 
chakutosha cha maji.

Waziri Aweso alisema hadi mwezi 
Septemba 2018 takwimu zinaonyesha katika 
mkoa wa Manyara upatikanaji wa maji vijijini 
ulikuwa asilimia 52 na babati mjini asilimia 
75, ilhali mkoa huo una vyanzo vya maji 
mbalimbali ikiwamo visima virefu 296, visima 
vifupi 320, chemchemi 93 na mabwawa 123. 

Mkoani manyara, Waziri Aweso 
alibaini baadhi ya vyanzo vya maji kuvamiwa 
kwa shughuli mbalimbali, ikiwamo kilimo, 
ufugaji na kazi za kufyatua tofali hali inayo-
hatarisha upatikanaji wa maji katika vyanzo 
hivyo kutokuwa endelevu, na hivyo kazi hizo 
za kibinadamu kuchochea kukuza adha ya 
upatikanaji majisafi na salama.

maKala maalUm

TULINDE VYANZO  
VYA MAJI-AWESO

Waziri Aweso aliwaelekeza viongozi wote 
kuanzia ngazi za mtaa mkoani Manyara kulinda na 
kuelimisha kuhusu umuhimu wa kutunza vyanzo 
vya maji kwa maendeleo ya kila mwananchi. Aidha, 
alikumbusha hairuhusiwi kufanya shughuli yoyote 
ndani ya mita 60 kutoka chanzo cha maji.

Pamoja na hilo, Waziri Aweso alitumia  
wasaa huo akiwa katika mradi wa maji wa Gehandu 
mkoani Manyara kuwaelekeza watalaam wa 
maji kote nchini, kutokubali wakandarasi kuweka 
miundombinu ya maji kabla ya kupata chanzo cha 
uhakika cha maji. Alisema serikali inapotoa fedha 
kutekeleza  mradi wa maji, maana yake ni wananchi 
kusubiri maji hayo na sio jambo jingine.

Kuhusu kulinda vyanzo vya maji, Afisa 
Rasilimalimaji kutoka bonde la kati bw. Lazaro 
Msengi, alisema ni muhimu kuweka mipaka katika 
vyanzo vya maji ili kuepuka shughuli za aina yoyote 
katika maeneo hayo.

bw. Msengi alisema pamoja na mabadi-
liko ya tabia nchi, rasilimalimaji inaisha kwa kasi 
ya kutisha. Hivyo, endapo shughuli za kilimo katika 
vyanzo vya maji, ikiwamo kuingiza mifugo katika 
vyanzo vya maji hazitasitishwa mara moja, hali 
hiyo inahatarisha uendelevu wa vyanzo vya maji na 
rasilimalimaji.

Hata hivyo, diwani wa Minjingu Mhe. 
Michael Milao alisema jambo la msingi ni kwa 
wataalam katika sekta ya maji kuwashirikisha 
wananchi katika masuala utunzaji wa mazingira, 
hasa vyanzo vya maji katika maeneo mbalimbali 
nchini. Alisema kuwa wananchi wakishirikishwa na 
kupewa elimu ya kutosha kila jambo litakaa sawa 
na kuongeza kutokuwa na elimu na taarifa za kuto-
sha kunasababisha baadhi ya wananchi kutofuata 
taratibu zinazotakiwa. 

Suala hili la elimu linaungwa mkono 
na Mwenyekiti wa Kijiji cha Tsamas 
bw. Jumanne Selemani aliyesema 

kutoshirikishwa kwa wananchi na kupewa elimu 
ni tatizo kusisitiza mbinu za utunzaji wa mazingira, 
na kulinda vyanzo vya maji ni la muhimu ikiwamo 
ufugaji wa kisasa.

Watalaam katika sekta ya maji wanasema 
kuwa shughuli za kibinadamu zinasababisha kwa 
kiwango kikubwa vyanzo vya maji kukauka au kutoa 
maji kwa msimu. Hivyo, kutoa elimu ya utunzaji 
vyanzo vya maji ili kuepuka kuvamiwa kwa shughuli 
mbalimbali za kibinadamu ni muhimu.

Pamoja na hilo, Ili kuhakikisha miradi 
ya maji inakidhi mahitaji kwa kufikia malengo ya 
serikali Mkurugenzi Mtendaji wa bAWASA Mhandisi 
Yazidi Msuya anasema ni vizuri wataalam katika 
sekta mbalimbali wakishirikiana ili kubaini chan-
gamoto na kuzifanyia kazi mapema ili kuhakikisha 
wananchi wanapata huduma ya majisafi na salama 
wakati wote na kwa uhakika.

Naibu Waziri wa Maji Mhe. Jumaa Aweso (Mb) akiwa katika 
ziara ya mradi kwa mradi, akishiriki kazi ya kuchimba 
mtaro ili kupata nafasi ya kurekebisha bomba la kusam-
baza huduma ya majisafi kwa wakazi wa Haydom, eneo la 
stendi ya zamani, mkoani manyara hivi karibuni.

Waziri wa Maji Mhe. Profesa Makame Mbarawa (Mb) akikagua mradi wa maji wa Nansio.  Vyanzo vya maji vya uhakika 
ni muhimu katika kuhakikisha wananchi wengi wanapata huduma ya maji safi na salama kwa uhakika. Mradi wa maji 
wa Nansio unatoa maji katika Ziwa Victoria, na umetekelezwa kupitia Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Jijini 
Mwanza (MWAUWASA). 
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Zungumza na  
MWAUWASA ni pro-
gramu maalum iliyoan-
zishwa na Mamlaka ya 
Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Jijini Mwanza 
(MWAUWASA) ili ku-
jadiliana na wananchi 
juu ya kero walizonazo 
kwenye suala zima la 
huduma ya maji.

Programu hii ni ende-
levu na inaendeshwa 
kwa mpango wa miku-
tano ambayo itaitishwa 
na Wenyeviti wa Mitaa 
kwa kushirikiana na 
MWAUWASA.

Faida ya Programu hii 
ni pamoja na:
Mwananchi kupata 
fursa ya kueleza kero 
uliyonayo kuhusiana na 
suala zima la huduma 
ya maji;
Kutakuwa na utatuzi/
ufumbuzi wa pamoja 
wa kero;
Mwananchi kupata 
elimu ya masuala 
mbalimbali yanayohusu 
maji; na
Mwananchi kupata 
fursa ya kuelewa shu-
ghuli zinazofanywa na 
MWAUWASA.

Ewe Mwananchi ni 
wakati wako sasa 
kutueleza kero zako, 
tunakuja kuzungum-
za nawe.

TUTAKUFIKIA, TUTAKUSIKILIZA, 
TUTAPATA UFUMBUZI WA PAMOJA
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MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA JIJINI MWANZA (MWAUWASA) INAWAKUMBUSHA 
WATEJA WAKE NA WANANCHI KWA UJUMLA MALIPO YOTE IWE KULIPIA BILI, KULIPIA GHARAMA YA 
KUUNGANISHIWA HUDUMA AMA KULIPA FAINI YAFANYIKE KWA NJIA YA MITANDAO YA SIMU, BENKI 
AMA WAKALA WA BENKI

NDUGU MTEJA KUFANYA MALIPO KWA NJIA ZINGINE IKIWEMO KUMPATIA MTU FEDHA TASLIMU AKA-
KULIPIE (HATA KAMA MTU HUYO NI MTUMISHI WA MWAUWASA) NI KINYUME CHA TARATIBU.

MAMLAKA HAITAHUSIKA NA SUALA LOLOTE NJE YA UTARATIBU WA MALIPO ULIOELEZWA HAPO 
JUU.

KWA TAArIFA ZAIDI PIgA NAMBA: 0800110023 (BUrE)

TAHADHArI

BODI YA WAKURUGENZI, 
MENEJIMENTI NA WATUMISHI WA 
MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA 
MAZINGIRA JIJINI MWANZA 

(MWAUWASA) INAPENDA 
KUWATAKIA WATEJA WAKE NA 

WATANZANIA KWA UJUMLA HERI YA 

KrISMASI NA
MWAKA MPYA 2019 
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